सरकारी कर्मचाऱ्यांना होळीनिमित्त 10 हजारांचा विशेष उत्सव अॅॅडव्हान्स
नवी दिल्ली : केंद्रीय सरकारी कर्मचार्यांची होळी यावेळी अधिक रंगतदार आणि आनंदी होणार आहे. मोदी सरकारने आपल्या कर्मचार्यांसाठी विशेष उत्सव अॅडव्हान्स योजना आणली आहे. महिन्याच्या शेवटी, सहसा कर्मचार्यांचा पगार ईएमआय आणि घराच्या उर्वरित खर्चात जातो. म्हणून, कर्मचार्यांच्या होळीचा सण आनंदात घालवला गेला, त्यांना पैशात कोणतीही अडचण येत नाही, म्हणून एक विशेष आगाऊ योजना दिली जाते.
हा टप्पा आणखी विशेष कारण 7 व्या वेतन आयोगात महोत्सव अॅडव्हान्स योजनेचा समावेश नव्हता, तर सहाव्या वेतन आयोगात एडव्हान्स योजनेंतर्गत 4500 रुपये देण्यात आले होते.
उत्सवांसाठी दिलेली ही आगाऊ रक्कम पूर्वीपेक्षा जास्त असेल. हे पैसे केंद्रीय कर्मचार्यांच्या एटीएममध्ये आधीच उपलब्ध असतील. फक्त ते खर्च करावे लागतात. कर्मचारी दहा हप्त्यांमध्ये 10,000 रुपये ही रक्कम परत करू शकतात अशी माहिती अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी दिली.
ही आगाऊ रक्कम सर्व केंद्रीय कर्मचार्यांना प्रीपेड रुपे कार्डमार्फत दिली जाईल. तसेच, केंद्र सरकारप्रमाणेच त्यांच्या कर्मचार्यांना महोत्सवाची अॅडव्हान्स देण्याचा पर्यायही राज्य सरकारांना असेल.
Post a Comment